เฟซบุ๊ก ไทภัทร ธนสมบัติกุล ผู้เป็นพ่อของหมอกฤตไท โพสต์เศร้า อำลาลูกชาย "เดินทางปลอดภัยครับ ลูกชาย"
เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. 2566 เฟซบุ๊ก ไทภัทร ธนสมบัติกุล ผู้เป็นพ่อของหมอกฤตไท โพสต์ข้อความว่า "เดินทางปลอดภัยครับ ลูกชาย" พร้อมกับภาพหน้าจอมือถือเป็นรูปขาวดำ ระบุเวลา 10.59 น. วันที่ 5 ธันวาคม 2566
ก่อนหน้านี้ นพ.กฤตไท ธนสมบัติกุล หรือ หมอกฤตไท เจ้าของเพจ "สู้ดิวะ" เคยโพสต์เมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ว่า
ผมคง อยู่ได้อีกไม่นานแล้วครับ
ใครมีอะไรอยากพูดอยากบอกผม
เชิญได้เลยครับ
ผมน่าจะไปช่วงกลางเดือนหน้า
จากนั้นไว้เจอกันใหม่นะครับ
ณ ตอนนี้ผมพิมพ์ได้เท่านี้ก็เอาละครับ
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างตลอดช่วง 30ที่ผ่านมาครับ
ขอโทษถ้าผมทำให้ใครไม่พอใจครับ
สำหรับเพจ "สู้ดิวะ" เป็นเพจที่เปิดขึ้นในวันที่ 10 พฤศจิกายน 2565 แชร์ประสบการณ์คุณหมอวัย 28 ปี ตรวจพบมะเร็งปอดระยะสุดท้าย โดยเจ้าของเพจชื่อว่า นพ.กฤตไท ธนสมบัติกุล อาจารย์ประจำศูนย์ระบาดวิทยาคลินิกและสถิติศาสตร์คลินิก ภาควิชาเวชศาสตร์ครอบครัว คณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มีความตั้งใจเปิดเพจนี้ขึ้น เพื่อรวบรวมความคิด มุมมอง ก่อนจะออกหนังสือสู้ดิวะ วางจำหน่ายภายในงานหนังสือเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา และนพ.กฤตไท ก็ได้จัดงานแต่งงานขึ้นในเดือนตุลาคมเช่นกัน
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง : โซเชียลให้กำลังใจหมอวัย 28 ปี พบ "มะเร็งปอดระยะสุดท้าย" เปิดเพจ "สู้ดิวะ" แชร์ประสบการณ์
- 609 views